Trao đổi tại buổi làm việc, Đoàn công tác mong muốn được tìm về ứng dụng Hue-S và các thông tin liên quan đến lĩnh vực đô thị thông minh tại tỉnh Thừa Thiên Huế. Đồng thời, trao đổi kinh nghiệm thực tiễn trong công tác tổ chức, triển khai, giám sát các dịch vụ đô thị thông minh; kinh nghiệm triển khai các nền tảng công dân số, thực hiện dịch vụ công trực tuyến…
Các thành viên Đoàn công tác đã được nghe giới thiệu về chức năng và những kết quả nổi bật đã đạt được của các dịch vụ đô thị thông minh đang triển khai và vận hành tại Trung tâm IOC như phản ánh hiện trường, giám sát vi phạm giao thông, giám sát môi trường, giám sát thông tin báo chí, giám sát hồ đập…
Đồng chí Dương Văn Sỹ giới thiệu về các dịch vụ đô thị thông minh
Kết thúc buổi làm việc, Đoàn công tác đã gửi lời cảm ơn đến lãnh đạo Trung tâm IOC đã quan tâm, hỗ trợ, tạo điều kiện cũng như đã thẳng thắn chia sẻ, trao đổi những thông tin, kinh nghiệm hữu ích cho đoàn. Đồng thời, bày tỏ mong muốn hợp tác với Trung tâm IOC để thúc đẩy phát triển đô thị thông minh của tỉnh Thừa Thiên Huế.
Một số hình tại tại buổi làm việc: